

**OFISI YA RAIS -- TAMISEMI
SHULE YA SEKONDARI IPELELE**

SHULE YA SEKONDARI IPELELE,
S.L.P 142,
MAKETE
05/12/2022

KUMB. NA. IPSS/JINS/VOL.1/12

JINA LA MWANAFUNZI

.....

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA 2023 SHULE YA
SEKONDARI IPELELE**

Ninayo furaha kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga **kidato cha kwanza** katika shule ya **sekondari ipelele mwaka 2023**. Aidha ninachukua fursa hii kukupongeza kwa kufaulu mtihani wako wa **darasa la saba**. Hii ni bahati ya pekee ambayo wachache wameipta, wewe ukiwa ni mmojawapo.

Ni matumaini yangu kuwa utakuwa na nidhamu nzuri na utatekeleza na kufuata sheria na kanuni zote za shule hii ikiwa ni pamoja na masharti yote muhimu ya kuzingatia kwaajili ya kujiunga na shule hii. Shule ya sekondari ipelele ni ya mchanganyiko, pia ni shule ya kutwa kwa wavulana kidato cha kwanza na kidato cha tatu na ya bweni kwa wasichana na wavulana kidato cha pili na kidato cha nne. Aidha shule ipo katika kijiji cha mbanga katika kata ya IPELELE tarafa ya MAGOMA kusini mgharibi mwa wilaya ya MAKETE katika mkoa wa NJOMBE, pia shule ipo umbali wa mita 500 kutoka barabara kuu iendayo Mbeya.

MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

1. TAREHE YA KUWASILI SHULENI

Shule itafunguliwa tarehe **09/01/2023**. Unatakiwa kuwepo shuleni kuanzia saa moja na robo asubuhi (**07:15AM**). Endapo hutafika shuleni tarehe tajwa hapo juu hatua za kisheria zitachukuliwa dhidi yako. Unatakiwa kufika shuleni na **mzazi/mlezi** wako ili afanye mambo yafuatayo:

- a) Awasilishe mchango wa chakula kama serikali ilivyoagiza.
- b) Arudishe fomu ya kukubali nafasi hii.
- c) Arudishe fomu ya maelezo binafsi yahusuyo mwanafunzi.
- d) Arudishe fomu maalumu baada ya kupata vipimo na daktari wa hospitali.

- **VYOTE HIVYO VIWE VIMEJAZWA KWA USAHIHI**

2. VIFAA UNAVYOTAKIWA KUJA NAVYO

a) SARE ZA SHULE (WAVULANA)

- i. Shati mbili nyeupe mikono mifupi zenye ukosi (kola).
- ii. Suruali mbili za kitambaa cheusi moja na ya damu ya mzee moja.
- iii. Soksi pair mbili rangi ya khaki au nyeupe.
- iv. Raba za michezo pair moja.
- v. Bukta mbili za michezo.
- vi. Sweta rangi ya bluu.
- vii. Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba.
- viii. Tracksuit ya michezo rangi ya bluu au nyeusi.
- ix. Jembe moja na ndoo moja kwaajili ya shughuli za usafi wa mazingira pamoja na uzalishaji mali.
- x. Daftari kubwa zisizopungua 10 (COUNTER BOOK).
- xi. Mkebe wenye vifaa vyake.
- xii. Rula na kalamu ya wino
- xiii. Bunda moja la karatasi (rimu)
- xiv. Mfagio mmoja uitwao chelewa na soft broom kwaajili ya shughuli za usafi.

MCHANGO WA CHAKULA KWAJILI YA WAVULANA

MAHINDI DEBE 5 @15,000/=	75,000/=
MAHARAGE DEBE 01 @ 45,000/=	45,000/=
MCHELE DEBE 1 @ 50,000/=	50,000/=
KULIPA MPISHI	5000/=
KUKOBOA NA KUSAGA	10,000/=
KUNUNUA SUKARI	12,000/=
VYOMBO VYA KUPIKIA	2000/=
MAFUTA YA KUPIKIA	15,000/=
VIUNGO/MBOGA ZA MAJANI	4000/=
NYAMA	9000/=
JUMLA KUU	227,000/=

WASICHANA

- i. Blauzi (shati) mbili nyeupe za mikono mifupi staili ya **SOLO** zenye kola.
- ii. Suruali mbili moja nyeusi na nyingine ya damu ya mzee na sketi nyeusi moja na damu yam zee moja zitakazovaliwa nje ya suruali.
- iii. Gauni mbili za kushindia (shamba dress) rangi ya bluu bahari kitmbaa cha satini zenye urefu wa 25 cm gotini mshono wa solo.
- iv. Mashuka mawili (02) ya kutandika rangi ya bluu na pinki.
- v. Soksi rangi ya khaki au nyeupe.
- vi. Raba za michezo pair moja.
- vii. Sweta rangi ya bluu.
- viii. Bukta mbili za michezo.
- ix. Viatu vyeusi vyenye kamba na vyenye visigino vifupi.
- x. Ndoo mbili za lita kumi, dish moja, taulo kwaajili ya kuogea.

- xi. Godoro dogo la inchi tatu (03) pamoja na blankent.
- xii. Tracksuit ya michezo rangi ya bluu au nyeusi.
- xiii. Vifaa kwaajili ya kulia chakula pamoja na fedha kwaajili ya matumizi binafsi (pocket money)
- xiv. Daftari kubwa zisizopungua kumi (counter book).
- xv. Mkebe wenye vifaa vyake.
- xvi. Jembe moja kwaajili ya usafi wa mazingira pamoja mopper.
- xvii. Bunda moja la karatasi (rimu)
- xviii. Mfagio aina ya chelewa mmoja

MCHANGO WA CHAKULA KWAJILI YA WASICHANA (WOTE WATAKAA BWENINI)

MAHINDI DEBE 7 @15,000/=	105,000/=
MAHARAGE DEBE 02 @ 45,000/=	90,000/=
MCHELE DEBE 1 @ 50,000/=	50,000/=
KULIPA MPISHI	5000/=
KUKOBOA NA KUSAGA	10,000/=
KUNUNUA SUKARI	12,000/=
VYOMBO VYA KUPIKIA	2000/=
MAFUTA YA KUPIKIA	15,000/=
VIUNGO/MBOGA ZA MAJANI	4000/=
NYAMA	9000/=
JUMLA KUU	302,000/=

- Unaruhusiwa kuleta nafaka kama mchele, mahindi na maharage badala ya kuleta fedha. Kama nafaka huna basi ulete pesa kama zilivyoonyeshwa hapo juu. Waweza lipa mchango kwa mwaka mzima au nusu muhula pia.
- Kabidhi mchango wako kwa kamati ya chakula shuleni na si mahala pengine na hakikisha unapewa risiti kwa kila mchango utakaolipia (wanaohusika kupokea chakula watakuwepo shuleni hapa kipindi hiki shule inapofungua).
- Mwanafunzi ambaye hataripoti shuleni hatua kali zitachukuliwa dhidi yake, mlezi/mzazi wake.

3. MWISHO

Kwa niaba ya wizara ya ofisi ya Rais TAMISEMI pamoja na shule, ninakukaribisha sana. Ni matumaini yangu kuwa utaitumia nafasi hii kwa manufaa yako na ya Taifa kwa ujumla. Tunategemea kuwa utajiepusha na vitendo vyote viovu na kuwa mstari wa mbele katika mambo yote yaliyokuleta shuleni hapa.

.....
JOHN AMON
MKUU WA SHULE (0767607881)
SHULE YA SEKONDARI IPELELE