

# JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

## OFISI YA RAIS -TAMISEMI HALMASHAURI YA WILAYA YA MAKETE



SHULE YA SEKONDARI IWAWA,  
S.L.P. 33,  
MAKETE.

O5/12/2020

SIMU NA:-  
0757 - 948460

Unapojibu Tafadhali taja  
**Kumb. Na. IW/SS/JI/38/2020/.....**

**Jina la Mwanafunzi .....**

**Namba ya Mtihani .....**

**MAKETE.**

### MAAGIZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA SEKONDARI IWAWA

#### 1.0 UTANGULIZI

Ninafurahi kukuarifu kwamba Umechaguliwa kujiunga Kidato cha Kwanza katika Shule ya Sekondari Iwawa kwa mwaka 2021. Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe 11/01/2021. Unatakiwa kuripoti shuleni tarehe 11/01/2021 ukiwa umeongozana na mzazi/mlezi wako..

#### 2.0 Mambo muhimu ya kuzingatia

##### 2.1 Sare ya Shule

###### a) WAVULANA ;

Sare ya Shule hii ni Suruali mbili. Rangi ya Mastadi suruali 1 na rangi ya damu ya mzee suruali 1 Mashati mawili meupe ya mikono mifupi tetron, sweta 2 za bluu (zenye mshono wa .V. Shingoni), viatu vya ngozi vyeusi vyenye kamba jozi mbili visivyo na kisigino kirefu , soksi nyeusi jozi 2 na T-shirt 1 rangi ya njano Shilingi 10,000/= inapatikana shuleni.

**Mavazi mengine kwa wavulana** ni ; track suit jozi moja, koti jeusi lisilo na maandishi na Raba kwaajili ya michezo.

***N.B: Nguo zingine hazitaruhusiwa kabisa kuvaliwa Mwanafunzi awapo Shuleni.***

b) **WASICHANA,**

Suruali mbili (rangi ya Mastadi suruali 1 na rangi ya damu ya mzee suruali 1),sketi mbili -mastadi 1 na damu ya mzee 1 za rinda kati ya 8-12 (sketi itavaliwa kwa wakati mmoja na suruali) Shati mbili nyeupe za mikono mifupi tetron – Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba jozi mbili visivyo na kisigino kirefu, Sweta mbili rangi ya bluu (zenye mshono wa .V. Shingoni), T-shirt 1 rangi ya njano Shilingi 10,000/= inapatikana shuleni.

**Mavazi mengine kwa wasichana ni ;** track suit(nyeusi/daki blue)jozi mbili, koti jeusi lisilo na maandishi, Raba kwaajili ya michezo, Gauni (Shamba dress 2) moja rangi ya bluu bahari na moja rangi ya damu ya mzee na Hijabu – rangi Nyeupe(kwa Waislamu)

***N.B: Nguo zingine hazitaruhusiwa kabisa kuvaliwa Mwanafunzi awapo Shuleni.***

c) **Mahitaji ya hosteli kwa wasichana ;**

Kwa watakao pata nafasi ya kuingia Hosteli watatakiwa kuja na godoro futi 2.5 (futi mbili na nusu), Mashuka mawili rangi ya pinki 1 na light bluu 1, Tranka kwa ajili ya kutunzia vitu vyake, blanketi nzito, kanga jozi moja (1), taulo, ndoo ya kuogea, bakuli (Kontena), kijiko, kikombe, under were(nguo za ndani) za kutosha, dawa ya mswaki, mswaki, pedi, kiwi ya viatu na ndala za kuogea.

d) **Mahitaji ya taaluma kwa wanafunzi wote ;**

1. Daftari kumi (10) Count book,
2. Kalamu wino na Penseli za kutosha
3. Mkebe wa hesabu (Mathematical set.
4. Kamusi 1 ya English-kiswahili)
5. Vitabu vya kujisomea ( Mabala the Farmer/ Hawa the Bus Driver)

e) **Mahitaji ya Kamati ya Taaluma Chakula na Malazi**

2.2 Fedha ya Chakula wavulana ni 180,000/= kwa mwaka (itatolewa kwa awamu mbili yaani kila mwanzoni mwa mhula TSH.90, 000)

2.3 Fedha ya chakula kwa Wasichana 280,000/= kwa mwaka (itatolewa kwa awamu mbili yaani kila mwanzoni mwa mhula TSH.140, 000/=)

2.4 Bunda moja la karatasi **A-4**

2.5 Mchango wa Walimu wa Sayansi 15,000/= kwa mwaka

2.6 Mopa au Brashi Kwaajili ya usafi

**NB ;Michango yote ya Kamati ya Taaluma, Chakula na Malazi iingizwe Benki ya NMB Akaunti Namba 60410004946-MFUKO WA CHAKULA IWAWA SEKONDARI**

### 3.0 Sheria na Kanuni Muhimu za Shule hii

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebisha kwa Sheria Na. 10 ya Mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi, yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya Rais – TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na Uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

- a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima ;
- b) Mahudhuria mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima ;
- c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation) ;
- d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa ;
- e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii ;
- f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule ;
- g) Kuvaa sare ya shule wakati wote
- h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote ; na
- unapotakiwa ;
- i) Kutunza mali za umma.

#### 3.1 Makosa yafuatayo yaweza Kusababisha Kufukuzwa au Kusimamishwa Shule

- a) Wizi
- b) Uasherati na ushoga
- c) Ubakaji
- d) Kupigana au kupiga
- e) Kuo au kuolewa
- f) Kuwa na simu ya mkononi.
- g) Kudharau Bendera ya Taifa
- i) Kukataa adhabu kwa makusudi.
- h) Kuwa mjamzito/kupata mimba
- j) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- k) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli na kadhalika.
- l) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.

### 4.0 Mambo Mengine Muhimu yanayopswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na mwanafunzi

- a) Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara utakaporipoti shuleni.
- b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.
- c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.

**NB ;Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.**

.....  
**FADHILI E DONONDA**  
**MKUU WA SHULE**

### **Sehemu ya Mzazi/Mlezi.**

Kwa Mzazi/Mlezi wa .....

1. Napenda kukupongeza kwa mwanao kuchaguliwa kujiunga **Kidato cha Kwanza** hapa Iwawa. Ni mategemeo ya shule kuwa utajitahidi kwa uwezo wako wote kumsaidia ili aweze kusoma bila matatizo (kwa kumtimizia mahitaji yote ya muhimu bila matatizo).
2. Ili mtoto wako aweze kufanikiwa ni muhimu awepo shuleni muda wote wa masomo. Hivyo huna budi kumsaidia ili vikwazo visivyo vya lazima visiwepo.
3. Tafadhali jaza fomu iliyoambatanishwa kama inavyojieleza.

#### **A: AHADI YA MZAZI/MLEZI**

Mimi ..... Mzazi/Mlezi wa .....  
(jina la mtoto) ninakubali aingie Shule ya Sekondari Iwawa na ninaahidi kumtimizia mahitaji yote yaliyoagizwa. Pia naahidi kuwa nitashirikiana na uongozi wa shule kumlea na kumtunza ki-Tanzania (awapo Shuleni na likizoni) mpaka atakapo maliza masomo yake.

Na kama kuna mabadiliko nitautarifu uongozi wa shule.

Anuani yangu ya kudumu: .....

.....

Sahihi. .... Tarehe .....

#### **B: AHADI YA MWANAFUNZI.**

Mimi ..... Nakubali/Sikubali\* Nafasi niliyopewa katika Shule ya Sekondari ya Iwawa.

Naahidi kuwa nitazitii Sheria zote za Shule na kufuata maelezo na maagizo nitakayopewa na Mkuu wa Shule, Wafanyakazi wote na Viongozi wote wa Serikali ya Wanafunzi.

Nitashirikiana na wanafunzi wenzangu katika shughuli za masomo, elimu ya kujitegemea, michezo na kutunza usafi wa mazingira ya shule kwa muda wote nitakao kuwa Iwawa.

Shule niliyo soma ni ..... Namba ya mtihani ni .....

Sahihi ..... Tarehe .....

\*Futa lisilohusika.

***C: SEHEMU YA MGANGA .***

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**

**OFISI YA RAIS TAMISEMI  
HALMASHAURI YA WILAYA YA MAKETE  
IWAWA SECONDARY SCHOOL  
(REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION)**

This form must be completed by a Government Medical Officer

Name of Student .....

Age ..... Sex .....

The above named pupil has been examined in respect of

- a) PREGNANCY TEST (FOR GIRLS ONLY) .....
  - b) STOOL .....
  - c) URINE .....
  - d) CHEST .....
  - e) BLOOD .....
  - f) EYES .....
  - g) EARS .....
  - h) OTHER FINDINGS .....
- .....  
.....

I am satisfied that the above named pupil is fit/not fit for pursuing Secondary studies at IWAWA SECONDARY SCHOOL.

.....  
**SIGNATURE**

.....  
**DATE**

.....  
**DESIGNATION and OFFICIAL STAMP**

.....  
**STATION**