

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA**  
**HALMASHAURI YA WILAYA YA MAKETE**

NAMBA ZA SIMU  
MKUU WA SHULE  
0758966740/ 0785693666

SHULE YA SEKONDARI KITULO  
S.L.P.152,  
MAKETE.  
02/12/2020

**Kumb.Na.MK/DC/KT/SS/JI/26/VOL.7.**

Ndugu,.....  
.....

**YAH:KUCHAGULIWA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA 2021 KATIKA**  
**SHULE YA SEKONDARI KITULO**

Kichwa cha habari chahusika .Napenda kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza (K1) mwaka 2021 katika Shule ya Sekondari Kitulo iliyopo Wiliya ya Makete Mkoa wa Njombe

**A.TAREHE YA KURIPOTI SHULENI**

Unatakiwa kuripoti shuleni siku ya **juma tatu** tarehe 11/01/2021 Ukiwa na Mzazi /Mlezi wako pia unashauriwa uwe umekamiliosha mahitaji yote ya Shule kama ambavyo imeelekezwa katika barua hii.Mwisho wa kuripoti ni tarehe 18/12/2021

**B.SARE ZA SHULE**

**WAVULANA:**

- i. Suruali mbikli rangi ya kaki na kijani kibichi Mshono wa linda.
- ii. Mashati mawili meupe ya mikono mifupi (tetron).
- iii. Viatu vyeusi vya Ngozi vyenye kamba jozi mbili (visiwe na kisigino kirefu)
- iv. Soksi za rangi nyeusi jozi mbili .
- iv. Sweta mbili rangi ya damu yam zee (zenye Mshono wa V-shingoni)
- v. Vifaa vya michezo kama ; viatu,t-shirt na bukta

**WASICHANA**

- i. i.Suruali mbikli rangi ya kaki na kijani kibichi Mshono wa linda.
- ii. Blauzi mbili nyeupe (solo)Ndefu zinazositili mwili.
- iii. Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba jozi mbili (visiwe na visiwe na visigino virefu)
- iv. Soksi za rangi nyeupe jozi mbili.
- v. Sweta mbili za rangi ya damu ya mzee (zenye mshono wa V-shingoni).
- vi. Sweta kaba shingo langi damu ya zee isiwe na urembo.
- vii. Jacketi jeusi kwa ajili ya baridi

**C: T-SHIRT YA SHULE:***Kila mwanafunzi anatakiwa kuwa na T-Shirt ya Shule ambayo itaandaliwa na Shule kwa galama ya 10,000/=*

**NB:**

***Kuna mafundi ambao wanauzoefu wa kushona sare za Shule hii kwa wale ambao watapata shida ya kushona ,wasiliana na Mwalimu wa malezi kwa maelekezo zaidi 0692565058 au mkuu wa Shule***

**D.MAHITAJI YA BWENI**

- I Godoro la futi 2.5x6 (upana 2.5 urefu futi 6 )
- Ii Shuka mbili za rangi za pinki
- iii. Blanketi mbili nzito
- iv Dawa ya meno,mswaki,taulo,kiwi nk.
- vi. Vyombo vya chakula ;bakuli/sahani kikombe,kijiko,(usije na vyombao vya udongo)
- vii. Sanduku la bati gumu la kutunzia vitu vyake.
- viii. Aje na vazi la kazi za nje (tacksuit mbili za rangi ya dark bluu/nyeusi na gauni lenye marinda mapana rangi ya bluu bahari)
- ix. Nguo zingine muhimu kwa maisha ya wasichana hosteli

***NB:Usije na nguo zingine za aina yoyote zaidi ya zile ulizoagizwa***

**E:VIFAA VYA USAFI KWA WOTE**

i.Ndoo lita 10 mbili kwa wasichana na moja kwa wavulana

**F:VIFAA VYA TAALUMA**

I.Madaftari makubwa 12.

Ii.Vifaa vya kuandikia

iii.Mkebe wenye vifaa vyote

iv.Vitabu vya masomo yote,pia na vitabu vya maswali na majibu.

**vi.Dictionary moja English-kiswahili**

**G.FEDHA YA CHAKULA**

Shule inatoa huduma ya chakula kwa makubaliano na wazazi ambapo kila mzazi anakiwa kuchangia Tsh.222,000/= (laki mbili na elfu ishirini na mbili tu ) Unaweza kulipa kwa mara moja au awamu mbili kwa maana ya Tsh.111000/=kila muhula I na II .Kikao cha wazazi kiliridhia kuwa fedha hiyo ilipwe mara tu Mtoto anapoletwa shuleni Tunaomba ushirikiano katika hili ,ili tuweze kufanikisha mipango ya shule katika kuboresha taaluma ya wanafunzi wetu.

***NB:Kwa makubaliano ya kikao cha wazazi cha tarehe 06/12/2019 kila mwanafunzi anapofungua shule January atatakiwa kuja na***

***1.Bunda la kalatasi (rimu) kwa ajili ya mitihani ya kila wiki***

**H:FOMU ZA KUJAZA NA KUWASILISHA SHULENI SIKU YA KURIPOTI**

- I Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali.Form hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara utakaporipoti Shuleni.
- ii. Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo ,fujo,na makosa ya jinai.
- iii. Fomu ya mzazi kukiri kukubariana na sheria,kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na Shule .

***KARIBU SANA ELIMU NDIO MSINGI WA MAISHA***

.....  
***DEGDUS E.MWATUJELELE***  
***MKUU WA SHULE***

## **SHERIA NA KANUNI ZA SHULE**

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebisha kwa Sheria Na.10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi, yenye dhamana ya Elimu nchini na Ofisi ya Waziri Mkuu –TAMISEMI Yenye Jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu .Unatakiwa kuzingatia mambo yafuatayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakara baada ya kuripiti shuleni.

- a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- b) Mahudhulio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya Shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
- c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation)
- d) Kuwahi katika kila shughuli za Shule na zingine utakazopewa
- e) Kufahamu mipaka ya ya Shule na Kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika Shule hii
- f) Kutunza usafi wa mwili , mavazi, na mazingira ya Shule.
- g) Kuvaa sare ya Shule wakati wote wa maisha yako uwapo shuleni
- h) Kuzingatia ratiba ya Shule wakati wote ; na
- i) Kutunza mali za umma

## **MAKOSA YAFUATAYO YANAWENZA KUSABABISHA KUFUKUZA AU KUSIMAMISHWA SHULE**

- a) Kuwa na simu ya Mkononi.
- b) Wizi
- c) Uasherati na Ushoga
- d) Ubakaji
- e) Ulevi na matumizi ya Madawa ya kulevyo kama vile uvutaji Bangi, cocaine, mirungi, kubeli nk
- f) Kupigana au kupiga
- g) Kuharibu kwa makusudi mali ya Umma.
- h) Kudhalau Bendela ya Taifa.
- i) Kuwa mjamzito /kupata mimba
- j) Kuo au kuolewa.
- k) Kugoma, kuchochea, na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu
- l) Kukataa adhabu kwa makusudi

## SEHEMU YA MZAZI/MLEZI

Kwa mzazi/mlezi wa.....

1. Napenda kukupongeza kwa mwanao kuchaguliwa kujiunga kidato cha KWANZA 2019 katika Shule ya Sekondari Kitulo .Ni mategemeo ya shule kuwa utajitahidi kwa uwezo wako wote kumsaidia ili aweze kusoma bila matatizo kwa kumtimizia mahitaji yote ya muhimu .
2. Ili Mtoto wako aweze kufanikiwa ni muhimu awepo darasani muda wote wa masomo .Hivyo huna budi kumsaidia ili vikwazo visivyo vya lazima visiwepo.
3. Tafadhali jaza fomu iliyoambatanishwa kama inavyo jieleza .

## A.AHADI YA MZAZI/MLEZI

Mimi .....Mzazi/mlezi wa

.....

(jina la Mtoto) nakubali mwanangu aje Shule ya Sekondari Kitulo na ninaahidi kumtimizia mahitaji yote yaliyoagizwa .Pia naahidi kuwa nitashirikiana na uongozi wa Shule kumlea na kumtunza kwa maadili ya ki-Tanzania ,awapo Shuleni na wakati wa likizo mpaka atakapo maliza masomo yake. ***Aidha sitampa au kumruhusu mwanangu kutumia simu awapo Shuleni***

Na kama kuna mabadiliko nitautarifu uongozi wa Shule.

Anwani yangu ya kudumu.....

Namba ya simu.....

Sahihi.....

## B:AHADI YA MWANAFUNZI

Mimi.....Nakubali/sikubali nafasi niliyopewa katika Shule ya Sekondari Kitulo.

Naahidi kuwa nitazitii Sheria zote za Shule na kufuata maelezo na maagizo nitakayopewa na Mkuu wa Shele ,Wafanyakazi wote na viongozi wote wa Serikali ya Wanafunzi

Nitashirikiana na wanafunzi wenzangu katika Shughuli za masomo ,elimu ya kujitegemea ,michezo na kutunza usafi wa mazingira ya Shule kwa muda wote nitakao kuwa Kitulo

***Aidha sitakuwa na Simu muda wote niwapo Shuleni.***

Shule ya msingi niliyosoma ni.....

Namba ya mtihani ni.....

Sahihi.....

**C: SEHEMU YA MGANGA .**

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**

**OFISI YA RAIS TAMISEMI**

**HALMASHAURI YA WILAYA YA MAKETE**

**KITULO SECONDARY SCHOOL**

**(REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION)**

This form must be completed by a Government Medical Officer

Name of Student .....

Age ..... Sex .....

The above named pupil has been examined in respect of

- a) PREGNANCY TEST (FOR GIRLS ONLY) .....
- b) STOOL .....
- c) URINE .....
- d) CHEST .....
- e) BLOOD .....
- f) EYES .....
- g) EARS .....
- h) OTHER FINDINGS .....

I am satisfied that the above named pupil is fit/not fit for pursuing Secondary studies at IWAWA SECONDARY SCHOOL.

.....

**SIGNATURE**

.....

**DESIGNATION and OFFICIAL STAMP**

.....

**DATE**

.....

**STATION**