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NDUGU, 

____________________________ 

____________________________ 

 

 

YAH:  KUCHAGULIWA KUINGIA KIDATO CHA KWANZA  2021 

 

Nafurahi kukujulisha kuwa mwanao __________________________________ amechaguliwa kujiunga 

kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2021. 

 

Shule itafunguliwa tarehe _____________ hakikisha mwanao anawahi shuleni ili aanze masomo mara 

moja  

 

Unatakiwa kutoa taarifa ya hali halisi ya kiafya ya mtoto wako ili aweze kupewa msaada utakaohitajika 

Fomu maalumu imeambatishwa utatakiwa kumpeleka mwanao kwenye hospitali ya serikali kupimwa ili 

asipate usumbufu yeye mwenyewe na wenzake shuleni.   

 

Utatakiwa kuonyesha ushirikiano wa hali ya juu na walimu katika maendeleo ya mwanao kitaaluma, pia 

katika tabia na mwenendo. Uvunjaji wa kanuni na taratibu za shule hautavumiliwa kama vile kumnunulia 

mwanao simu ya mkononi. Tafadhali soma maelekezo zaidi yaliyoambatishwa na barua hii na 

uyatekeleze kisha jaza fomu zilizoambatishwa na mwanafunzi aziwasilishe shuleni siku anaporipoti. 

 

 

ONYO: 

Kutokana na sheria ya mahudhurio kwa watoto wetu awali hadi sekondari hakikisha unamleta 

mwanao kwa wakati. Hatua kali na za kisheria zitachukuliwa kwa mzazi yeyote atakayemtorosha 

mtoto aliyechaguliwa . Halmashauri ya Makete imeagiza kutekelezwa kwa sheria hii. 

 

 

 



OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

SANDUKU LA POSTA 116 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE. 

Nafurahi kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza (1) katika shule ya sekondari 

Mwakavuta ambayo ni shule yenye Hosteli kwa wasichana na kutwa kwa wavulana. 

 

“ELIMU KWANZA” Hii ndiyo kauli mbiu (moto ya shule hii, ni matumaini yangu utaitafakari na 

utaitumia nafasi hii kwa manufaa yako, jamii na manufaa ya Taifa. 

 

1. SHULE ILIPO 

 

Shule ipo ndani ya wilaya ya Makete kata ya Iniho yapata 27km kutoka Makete mjini kando ya barabara 

iendayo Mbeya. 

 

2. TAREHE YA KUFUNGUA SHULE 

 

Shule itafunguliwa tarehe _______________ unatakiwa kuripoti tarehe iliyotajwa asubuhi walimu wa 

zamu na walimu walezi watakuwepo kuwapokea. 

 

NB:   Mzazi unatakiwa kumleta mwanao mwenyewe na si kumwacha peke yake. 

 

3. SARE ZA SHULE (WAVULANA) 
i) Sweta la rangi kijani kibichi.  

ii) T-shirt yenye nembo ya shule rangi ya blue inapatikana shuleni kwa shilingi 

12,000/=  

iii) Suruali mbili nyeusi .Suruali iwe na mshono wa turnup, celebration na 
mifuko mitatu mmoja nyuma na mbele miwili. (kama kitambaa kina utata aje 
na fedha suruali zinapatikana jirani na shule kwa sh. 20,000)  

iv) na uje na tai ndefu nyeusi.  

v) Mashati mawili (2) tetron mikono mirefu yanayoweza kuchomekwa 
ndani ya suruali uje nayo.  

vi) Uje na “jazzy” za michezo rangi nyekundu au blue na viatu vya michezo 
jozi moja. Michezo hapa shuleni ni lazima.  



vii) Suruali za khaki (2) mbili suruali moja aivae wakati anakuja kuripoti, jambo la 
kuzingatia ni kwamba mwanafunzi hatakiwi kuja na nguo za nyumbani za aina 
yeyote ile (tafadhali zingatia hilo). Suruali iwe na mshono wa turnup, 
celebration na mifuko mitatu mmoja nyuma na mbele miwili.  

viii) Viatu vya ngozi jozi mbili rangi nyeusi vya kamba visivyo na kisigino kirefu. 

ix) Soksi jozi mbili ndefu nyeusi.  

x) Track suit 1 ya blue au nyeusi  yenye fito nyeupe itavaliwa usiku wakati wa 

“night preparation”.  

xi) Jacket 1 zito jeusi lenye kofia lisilo na maandishi yoyote kwa ajili 
baridi, majaketi marefu yanayovuka magoti hayaruhusiwi kabisa.  

xii) Gloves nyeusi zisizo na maandishi kwa ajili ya baridi (zitavaliwa mwezi wa 
7 na 8) 

xiii) Pull neck nyeusi (kaba shingo) 
 

 

4. SARE ZA SHULE (WASICHANA)  

1. Sketi 2 zenye marinda ya kumwaga ndefu zinazovuka magoti 10cm kutoka 
kwenye magoti na suruali 2 zinapatikana hapa shuleni mwanafunzi aje na sh. 
80,000/=. 

2. Mashati mawili ya tetron yenye mikono mirefu yanayoweza kuchomekwa ndani 
ya sketi.  

3. Magauni mawili rangi ya damu ya mzee na lightblue, moja avae wakati wa kuja.  

4. Jazzy za michezo rangi nyekundu au blue na raba za michezo jozi moja. Michezo 
ni ya lazima.  

5. Viatu vya ngozi jozi mbili rangi nyeusi vya kamba visivyo na kisigino kirefu. 

6. Soksi jozi mbili ndefu nyeupe.  

7. Track suit moja ya blue au nyeusi itavaliwa wakati wa usiku nightpreparation.  

8. Jacket moja zito jeusi lenye kofia lisilo na maandishi yoyote kwa ajili ya baridi, majaketi 
marefu yanayovuka magoti hayaruhusiwi kabisa.  

9. Gloves nyeusi zisizo na maandishi kwa ajili ya baridi.(zitavaliwa mwezi wa saba na wa 
nane) 
 

10. Pull neck nyeusi (kabashingo). 
 

11. Tai rangi ya kijani itapatikana hapa shuleni. 
 

12. Kwa wanafunzi wa kiislamu waje na hijabu nyeupe kwa ajili ya kuvaa darasani wakati 
wa vipindi, damu ya mzee, nyeusi, light blue hizo zitavaliwa na shamba dress. 
 

13. T- sheti yenye nembo ya shule itapatikana shuleni kwa sh. 12,000/= 
 

MUHIMU 



Shule yetu hairuhusu mwanafunzi kuvaa nguo za nyumbani akiwa hapa shuleni. Nguo zozote 

za nyumbani zitanyang’anywa na hatarudishiwa. Mpe mahitaji muhimu na si nguo zozote za 

nyumbani. Nguo za nyumbani atavaa wakati wa likizo nyumbani. 

 

1. Kutokana na baridi kali usiku tumeruhusu mwanafunzi aje na koti 1 zito jeusi ambalo halina 

maandishi atavaa usiku anapokuwa darasani unaweza kununua gloves zito ambazo atavaa 

kipindi cha baridi kali. 

 

2. Ni mwiko kabisa mzazi kumpa simu mwanao. Akipatikana nayo adhabu kali itatolewa 

watatumia simu ya shule kwa mawasiliano na walezi/wazazi wao. 

 

3.  MAHITAJI MENGINE MUHIMU   
i) Godoro la futi 2.5 Blanketi zito. 

ii) Mto, foronya ya blue/pinki na taulo. 

iii) Ndoo 1 ya lita 10 kwa ajili ya matumizi ya shule. 

iv) Shuka moja (01) la blue na shuka 1 la pinki 

v) Vifaa vya usafi (slesha, soft broom na chelae) 

vi) Vyombo vya chakula, bakuli yenye mfuniko, kijiko na kikombe wanafunzi wote  

wanakula shuleni ili wasipate usumbufu wa kujipikia na utoro sugu. Fomu ya 

michango ya chakula imeambatanishwa. Atalipa kwa awamu. Soma fomu hiyo 

kwa makini. Pia kigaloni cheupe cha lita 5 cha kutunzia maji ya kunywa. 

vii) Mathematical set (mkebe).  

viii) Daftari 10 aina ya counter (kuanzia quire 2) 

ix) School bag 1 imara na si mfuko wa kisalufeti. 

x) Dictionary ya kiingereza kwenda Kiswahili na Atlas 

xi) Truck suit blue au nyeusi kwa ajili ya michezo. 

xii) Nguo za michezo jazzy 1 ya kijani na raba za michezo pair 1 kwa wote.  michezo 

kwa sasa ni lazima kwa wote. 

xiii) Tranka la kuwekea nguo zake na vitu vyake. Asilete begi laini  

xiv) Toilet paper za kutosha au mpe fedha za kununulia zitapatikana hapa shuleni suala 

hili ni lazima shule ina vyoo vya kisasa haturuhusu karatasi ngumu.  

 

MUHIMU:   Mwanafunzi atakaguliwa mara baada ya kuripoti hapa shuleni. 

 

3. AFYA 
Unatakiwa kupima afya yako kabla ya kuripoti shuleni fomu maalumu imeambatanishwa kwa ajili hiyo 

na unatakiwa kukabidhi fomu hiyo iliyokamilika mara tu ufikapo shuleni kama una matatizo ya muda 

mrefu ya kiafya toa taarifa, mzazi usifiche tatizo la mwanao.  

   

I. Kutakuwa na uchunguzi wa mara kwa mara kwa wasichana kuhusu afya zao 

 

II. Pia mwanafunzi hatakiwi kuwa na nywele ndefu salooni ipo atanyolewa na kuwa msafi na 

mwenye afya nzuri. Atanyolewa kwa sh. 500/= tu. 

 

NB: Suala la chakula ni agizo la serikali linalotakiwa kutekelezwa  

 

4. MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA SHULENI. 

a. Wizi. 

b. Uasherati, ubakaji na ushoga 

c. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya 

d. Uvutaji wa bangi 

e. Makosa ya jinai 



f. Kupigana au kupigwa 

g. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma. 

Kudharau bendera ya Taifa 

h. Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule ni kifungo cha miaka  3 bila faini 

i. Kutoa mimba. 

j. Kugoma, kuchochea na kuongoza kuvuruga amani 

k. Kutembelea majumba ya starehe na guest houses au hosteli 

l. Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa.Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi 

wenzie, waleezi na wakubwa. 

m. Kumiliki simu ya mkononi, au laini ya simu ni mwiko kwa mwanafunzi. Kosa hili 

litasababisha kufutwa shule. 

n. Utoro  ni kosa kubwa kutoroka au kutoka nje ya mipaka ya shule bila kibali. 

o. Ni kosa kwa mwanafunzi kuharibu mali ya shule kama vitabu, madawati, vitanda n.k 

 

MWISHO 

Mwanafunzi atakapofika hapa shuleni atakaguliwa vifaa vyote vya shule alivyoagizwa kuja 

navyo mzazi/mlezi jitahidi kumkamilishia mwanao kila kitu. 

 

Mawasiliano ya shule. 

A.  i) Sanduku la Barua S.L.P   116, Makete. 

      ii) Simu ya shule hutumika muda wa kazi tu saa 1:30 hadi saa 9:30. 

     iii) Namba ya simu ya shule kwa wanafunzi ni 0754 – 645 903  

         

Usitumie simu za walimu ni kosa shule haitaki kesi na wazazi. 

B.  Simu za binafsi za waandamizi walimu ni kama ifuatavyo:- 

i. Mkuu wa shule   -  0754 645 903 

ii. Makamu Mkuu wa shule   - 0762 141 802 

iii. Mlezi wa wasichana   (Matron) 0763 495 630 

iv. Mwalimu   wa malezi  - 0762 144 240 

v. Mkusanyaji wa chakula  - 0762 666 014 

vi. Mlezi wa wavulana    

 

Nawatakia kheri katika kutimiza wajibu wenu.  

 

KARIBU SANA. 

 

 

LUKA N. MKAKATU 

                                                                   MKUU WA SHULE. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



                                       OFISI YA RAIS - TAMISEMI 

KAMATI YA WAZAZI SHULE YA SEKONDARI MWAKAVUTA 

           S.L.P 116, MAKETE. 

MCHANGO WA CHAKULA KWA WANAFUNZI KIDATO CHA I-IV (KWANZA HADI 

CHA NNE) 2021. 

A. Nafaka  (kwa mwaka) 

 Mahindi debe  8 x 8000 =      64,000/= 

 Maharage debe 3@ 25,000/= jumla  3x25000 = 75,000/= 

 Mchele debe 1 @ jumla 30,000/= 

 Gharama nyingine  

 Kulipa wapishi Tsh.               10,000/= 

 Kununua sukari    Tsh.           15,000/= 

 Kukoboa na kusaga Tsh.        16,000/= 

 Mafuta ya kupikia Tsh.           15,000/= 

 Viungo vya kupikia Tshs.         5,000/= 

 Vyombo vya kupikia                 5,000/= 

 Nyama Tshs.                              6,000/= 

JUMLA YOTE NI TSHS.    71,000/= 

JUMLA YA FEDHA YOTE NI 240,000/= KWA  WOTE 

 
MCHANGANUO WA MCHANGO WA FEDHA NA VYAKULA KWA AWAMU NNE 

JEDWALI A. 

AWAMU WIKI/MWEZI MAHINDI MAHARAGE MCHELE FEDHA. 

KWANZA Wiki 1-  wiki 4 

Januari-februari 

Debe 2 KG 15 KG 05 17,750/= 

PILI Wiki 1 – wiki 4 

March – Mei 

Debe 2 KG 15 KG 05 17,750/= 

TATU Wiki 1 – wiki 4 

Julai – septemba 

Debe 2 KG 15 KG 05 17,750/= 

NNE Wiki 1 – wiki 4 

Oktoba – desemba 

Debe 2 KG 15 KG 05 17,750/= 

JUMLA Kwa mwaka Debe 8 KG 60 KG 20 71,000/= 

 

                                      MCHANGO WA FEDHA TU BILA KULETA VYAKULA. 

AWAMU WIKI/MWEZI WASICHANA 
 

KWANZA 

 

Januari – March 

 

60,000/= 

 

PILI 

 

April –  June 

 

60,000/= 

 

TATU 

 

Julai – septemba 

 

60,000/= 

 

NNE 

 

Oktoba - desemba 

 

60,000/= 

 

JUMLA 

 

KWA MWAKA 

 

240,000/= 

 



1. Unaruhusiwa kuleta nafaka kama mchele, mahindi, maharage au fedha, gharama 

nyingine zote tunapokea fedha tu. 

 

2. Michango hii inaletwa kwa awamu nne tu hivyo kila mchango (kipengele) 

kigawanywe katika mihula minne (4) tu au vikaletwa vyote kwa awamu moja tu. 

Kupunguza usumbufu kwa mwanao. 

 

3. Michango yote iletwe mara tu shule inapofungua ukichelewesha zaidi ya wiki 

mbili hela haitapokelewa utaleta nafaka kama inavyoonyesha kwenye jedwali. 

 

 

KAMATI YA WAZAZI 

 

 

 

 

 

 


