

25/02/2020.

TAARIFA YA VIKAO VYA KISHERIA KATIKA NGAZI YA MAMLAKA ZA SERIKALI ZA MITAA VILIVYOFANYIKA KWA MWAKA WA FEDHA 2018/2019 NA 2019/2020 KATIKA HALMASHAURI YA WILAYA MAKETE.

NA	MAMLAKA	IDADI YA MAMLAKA	ASILIMIA %	HOJA	MAONI.
1	Halmashauri (Balaza la Madiwani).	8	2018/19 100%	Suala la upotevu wa Mapato Kijiji cha Ikungula	Wajumbe waliagiza taarifa zaidi ziendelee kutolewa juu ya mwenendo wa kesi ya wizi wa fedha za Mapato inayomkabili Mtendaji wa Kijiji cha Ikungula iliyofunguliwa.
				Kujadili taarifa za utekelezaji wa shughuli mbalimbali katika ngazi ya kata.	Taarifa zinawasilishwa na kujadiliwa kwa kila Robo.
				Uidhinishaji wa sheria ndogo (Maendeleo ya Jamii) za Halmashauri za Vijiji za mwaka 2019.	Sheria ndogo za Halmashauri za vijiji za mwaka 2019 zimeidhinishwa.
			2019/20 50%	Ruzuku za Vijiji na wakusanyaji wa mapato ziwe zinarejeshwa kwa wakati.	Ruzuku zinarejeshwa.
				Marejesho ya mikopo kwenye vikundi yafuatiliwe ili fedha hizo ziweze kukopeshwa kwenye vikundi vingine.	Ufuatiliaji unaendelea kufanyika.
2	Kata.	45	51.11	Utekelezaji wa usafi wa mazingira kwa kila mwisho wa mwezi.	Usafi unafanyika kila Kata mwishoni mwa mwezi.
				Changamoto ya barabara za Kata	Baadhi ya changamoto zimetatuliwa changamoto zingine zinaendelea kufanyiwa kazi.

				Kupitisha mipango shirikishi O & OD (Mipango shirikishi).	Mipango shirikishi ilipitishwa na inasimamiwa ipasavyo.
				Taarifa ya michango mbalimbali.	Michango ya Ujenzi wa Madarasa, Vituo vya Afya yanasomwa.
3.	Kijiji (Halmashauri kuu ya Kijiji).	552	74.2	Ujenzi wa Zahanati.	Uhamasishaji unaendelea.
				Ujenzi nyumba za Walimu.	Uhamasishaji unaendelea.
4	Kijiji (Mkutano Mkuu wa Kijiji).	93	100	Mapato na matumizi.	Yamesomwa kwa kila Kijiji.
				Kupitisha mipango ya maendeleo.	Mipango imepitishwa na Vijiji.
				Kupitisha michango.	Michango ya maendeleo imepitishwa.
				Makabidhiano baina ya Serikali ya kijiji mpya na ya zamani.	Makabidhiano yamefanyika kwa Vijiji vyote.
5	Vitongoji.	1127	70	Makabidhiano	Wanaendelea kuelimishwa kuhusu umuhimu wa Vikao na Mikutano.
				Ukusanyaji wa michango ya maendeleo	