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YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA 2022 KATIKA SHULE YA SEKONDARI 

ISAPULANO 

Kichwa cha habari hapo juu cha husika. Napenda kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga 

kidato cha kwanza mwaka 2022 katika shule ya sekondari Isapulano iliyoko wilaya ya Makete 

katika mkoa wa Njombe. 

A. TAREHE YA KURIPOTI SHULENI  

Unatakiwa kuripoti shuleni siku ya jumatatu tarehe 09/01/2023 ukiwa na mzazi/ mlezi wako, 

pia uwe umekamilisha mahitaji yote ya shule kama ambavyo imeainishwa katika barua hii.  

B. SARE ZA SHULE  

WAVULANA  

i. Suruali mbili rangi ya kaki na damu ya mzee mshono wa linda 

ii. Mashati mawili meupe mikono mirefu (tetron) 

iii. Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba jozi mbili (visiwe na visigino virefu) 

iv. Soksi ndefu za rangi nyeusi jozi mbili 

v. Sweta mbili rangi ya blue (zenye mshono wa v-shingoni) 

vi. Sweta lenye shingo ndefu (pull neck) kwaajili ya kutanguliza ndani ya shati rangi 

nyeusi au nyeupe 

vii. Begi kwaajili ya kubebea daftari 

 



WASICHANA  

i. Suruali mbili rangi ya kaki na damu ya mzee mshono wa linda 

ii. Sketi mbili mshono wa linda rangi ya kaki na damu ya mzee (kitambaa estem 

No.1), fundi azingatie maagizo ya shule 

iii. Mashati mawili meupe mikono mirefu (tetron) 

iv. Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kambajozi mbili (visiwe na visigino virefu) 

v. Soksi ndefu za rangi nyeupe jozi mbili 

vi. Sweta mbili rangi ya blue (zenye mshono wa v-shingoni) 

vii. Swetalenyeshingondefu (pull neck) kwaajili ya kutanguliza ndani ya shati rangi 

nyeusi au nyeupe 

viii. Begi kwaajili ya kubebea daftari 

T-SHIRT YA SHULE NA KITAMBULISHO  

Kila mwanafunzi anatakiwa kuwa na t-shirt ya shule ambayo itaandaliwa na shule kwa 

gharama ya Tsh. 10,000/= pamoja na kitambulisho kwa gharama ya Tsh. 5,000/= 

 

C. VIFAA VYA TAALUMA  

i. Madaftari makubwa  Q2, Q3, Q4 na daftari za msomi tisa (9) 

ii. Vitabu vya masomo 

iii. Kamusi ya kiingereza (English to English)  

iv. Vifaa vya kuandikia (biki, penseli, rula, ufutio) 

v. Mkebe wenye vifaa vyote 

vi. Rimu moja aje nayo wakati wa kuripoti 

vii. Mchango wa mashine ya kuchapa na kurudufu Tsh. 20,000/= 

viii. File moja 

 

D. VIFAA VYA MICHEZO  

i. Truck suit rangi light blue  

ii. Raba za michezo 

 

E. MCHANGO WA CHAKULA  

Mwanafunzi aje na mchango wa chakula Tsh. 111,000/=, aidha unaweza kutoa kwa 

awamu mbili kwa Tsh. 55,500/= mwanzo ni mwa muhula wa kwanza yaani Januari na 

mwanzoni mwa muhula wa pili yaani Julai mara tu shule itakapofunguliwa. 

 

 

 

 



F. MICHANGO MINGINE  

Aje navyo siku ya kuripoti 

i. Jembe lenye mpini 

ii. Ndoo lita kumi 

iii. Ufagio (chelewa) 

 

G. FOMU YA KUJAZA NA KUWASILISHA SHULENI SIKU YA KURIPOTI 

i. Medical examination form ambayo imejazwa na mganga mkuu wa hospitali ya 

serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara tu utakapo ripoti 

shuleni. 

ii. Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa 

kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai. 

iii. Fomu ya mzazi/mlezi kukiri kukubaliana na sheria na kanuni na maelezo mengine 

yaliyotolewa/yatakayotolewa na shule.  

 

KARIBU SANA: “ELIMU NI UKOMBOZI” 

 

…………………………………………………… 

LESSA TEOPHIL NSOBHA 

 

MAWASILIANO  

Mkuuwashule: 0767379773 

Makamu: 0753544288  

  



SHERIA NA KANUNI ZA SHULE 

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria Na. 25 ya mwaka 

1978nakamailivyorekebishwakwasheria Na. 10 yamwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo 

yote inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi, yenye dhamana ya elimu nchini na 

ofisi ya Waziri Mkuu-TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji elimu. Unatakiwa 

kizingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa 

nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni. 

a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa 
ujumla ni jambo la lazima. 

b) Mahudhurio mazuri katka kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na taratibu ya 
shuleni lazima. 

c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (self preparation) 
d) Kuwahi katika shughuli za shule na nyingine utakazopewa 
e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na 

nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii. 
f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule 
g) Kuvaa sare ya shule wakati wote wa maisha yako uwapo shuleni 
h) Kuzingatiaratibayashulewakatiwote 
i) Kutunza mali za umma na 
j) Kuongea lugha ya kiingereza muda wote uwapo shuleni 

MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA SHULE 

a) Kumiliki/kuwa na simu ya mkononi 
b) Wizi 
c) Uasherati na ushoga 
d) Ubakaji 
e) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile bangi, cocaine, mirungi, kubeli na 

kadhalika 
f) Kupigana au kupiga 
g) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma 
h) Kudharau bendera ya Taifa 
i) Kupata mimba au kusababisha mimba 
j) Kuoa au kuolewa 
k) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga Amani na usalama washule au 

watu 
l) Kukataa adhabu kwa makusudi 
m) Kutohudhuria darasani 

  



SEHEMU YA MZAZI/MLEZI 

KwaMzazi/Mleziwa_________________________________________ 

1. Napenda kukupongeza kwa mwanao kuchaguliwa kujiunga kidato cha kwanza 
2021katikashuleyasekondariIsapulano. Ni mategemeo ya shule kuwa utajitahidi kwa 
uwezo wako wote kumsaidia ili aweze kusoma bila matatizo kwa kumtimizia mahitaji 
yote ya muhimu 

2. Ili mtoto wako aweze kufanikiwa ni muhimu awepo darasani muda wote wa masomo. 
Hivyohunabudikumsaidiailivikwazovisivyovyalazimavisiwepo 

3. Tafadhali jaza fomu iliyoambatanishwa kama inavyoeleza 
 

A. AHADI YA MZAZI/MLEZI 

Mimi…………………………………………………………….……………………………………………………. Mzazi/Mlezi wa 
……..……………………………………………………..……………………(jina la mtoto) ninakubali mwanangu aje 
shule ya sekondari Isapulano na ninaahidi kumtimizia mahitaji yote yaliyoagizwa. Pia na ahidi 
kuwa nitashilikiana na uongozi wa shule kumlea na kumtunza kwa maadili ya ki-Tanzania awapo 
shuleni na wakati wa likizo mpaka atakapohitimu masomo yake. Aidha sitampa au kumruhusu 
mwanangu kutumia simu awapo shuleni. 

Na kama kuna mabadiliko nita utaarifu uongozi wa shule 

Anuani yangu ya kudumu …………………………………………… 

Namba ya simu……………………………………………………………. 

Sahihi……………………………………… Tarehe……………………………………………………….. 

 

B. AHADI YA MWANAFUNZI 

Mimi…………………………………………………….. Nakubali/Sikubali nafasi niliyopewa katika shule ya 
Sekondari Isapulano 

Naahidi kuwa nitazitii sheria zote za shule nakufuata maelekezo na maagizo nitakayopewa na 
mkuu wa shule, walimu, wafanyakazi wote na viongozi wote wa serikali ya wanafunzi. 

Nitashirikiana na wanafunzi wenzangu katika shughuli za masomo, elimu ya kujitegemea, 
michezo na kutunza usafi wa mazingira ya shule kwa muda wote nitakaokuwa Isapulano. Aidha 
sitakuwa na simu muda wote niwapo shuleni. 

Shule ya msingi niliyosoma ni………………………………………………..……………………………. 

Namba ya mtihani ni………………………………………………………………………………………….. 

Sahihi ……………………………………………………. Tarehe ……………………………………………… 



PRESIDENT’S OFFICE REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT 

MAKETE DISTRICT COUNCIL 

ISAPULANO SECONDARY SCHOOL 

 

MEDICAL EXAMINATION FORM 

 

This form must be completed by government medical officer  

Name of student ……………………………………………………………………. 

Age……………………………………………… Sex…………………………………………. 

The above named student has been examined in respect of  

a) PREGNANCY TEST (FOR GIRLS ONLY) 

b) STOOL …………………………………………………………………………………………………………………………. 

c) URINE ……………………………………………………………………………………………………………………….. 

d) CHEST ……………………………………………………………………………………………………………………… 

e) BLOOD ……………………………………………………………………………………………………………………. 

f) EYES ……………………………………………………………………………………………………………………… 

g) EARS ……………………………………………………………………………………………………………………. 

h) OTHER FINDINGS ……………………………………………………………………………………………………. 

…………………………………………………………………………………………………………… 

…………………………………………………………………………………………………………… 

I am satisfied that the above named student is fit/Not fit for pursuing secondary studies at 

Isapulano secondary school  

 

 

…………………………………………      ………………………………………… 

SIGNATURE         DATE  

 

 

 

………………………………………………………………..    ………………………………………… 

DESIGNATION AND OFFICIAL STAMP     STATION  

 

 


