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MAKETE.

YAH.MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA JANUARI 2023.

Kwa niaba ya jumuiya ya shule ya sekondari kipagalo,napenda kuchukua nafasi hii kukupongeza kwa
kuchaguliwa kwako kujiunga na shule hii. Kuchaguliwa kwako kumezingatia mafanikio ya ufaulu uliopata
katika kuhitimu elimu yako ya msingi.

Ni mategemeo ya shule yetu kuwa utaipokea na kuitumia vema nafasi hii adhimu,na kwamba
utajituma katika masomo yote na kufaulu vyema katika ngazi hii ya elimu ya sekondari.

Aidha yakupasa kutambua kuwa ushirikiano wako na wenzako ,walimu na wafanyakazi wote wa
jumuiya hii,juhudi na maarifa na vyote vikiwa vimejikita katika NIDHAMU itakuwa ndiyo msingi wa
mafanikio yako katika TAALUMA.

Masomo yanayofundishwa katika shule hii ni elimu ya Uraia [Civics],Kiswabhili,Historia
[History],Jiografia [Geography],Kiingereza [English language],Elimu ya Viumbe [Biology],Fizikia
[Physics],Kemia [Chemistry] na Hisabati [Basic Mathematics]. Masomo yote yanafundishwa kwa lugha
ya Kiingereza isipokuwa kwa somo la Kiswahili tu.Utatakiwa kuzungumza lugha ya Kiingereza muda wote
uwapo shuleni.Shule hii niya kutwa.wavulana wote watakaa nyumbani kwao iliyopo na wasichana wote
watakaa katika hosteli ya wasichana shuleni nyumba za kupanga kwa wavulana zinapatikana karibu na
shule kwa maelewano baina ya wazazi /walezi na wenye nyumba.

Shule itafunguliwa tarehe 09/01/2023.na utapokelewa na Makamu wa Mkuu wa Shule.KARIBU SANA
KIPAGALO SEKONDARI.



MAAGIZO MUHIMU KUHUSU MAHITAJI KWA SHULE YA SEKONDARI KIPAGALO
SARE YA SHULE KWA WAVULANA
1.Mashati mawili [02]meupe mikono mirefu yasiyo na urembo wala kubana utakaguliwa utakaporipoti.

2.Suruali mbili [02]rangi ya dark blue zenye marinda mawili na turn up, zisizobana.

3.Sweta rangi ya dark blue shingoya “V’

4.Viatu vyeusi vya ngozi vya kupiga kiwi vya kamba [siyo raba au yeboyebo]

5. Soksi rangi nyeusi jozi mbili [02]

6.T rack suit moja ambayo ni nyeusi yenye mistari myeupe mikononi [hii huvaliwa siku za jumatano na
ijumaa ambazo ni siku za michezo.]

SARE YA SHULE KWA WASICHANA
1.Sketi mbili [2] zinazoishia magotini mshono wa marinda ya kawaida rangi ya dark blue.

2.Suruali mbili [2] rangi ya dark blue zenye marindana turn up.

3.Mashati meupe mawili [2] mikono mirefu.

4.Sweta rangi ya dark blue yenye shingo ya ‘V'.

5.Viatu vyeusi vya ngozi vya kupiga kiwi vya kamba[siyo raba au yebo yebo].

6.Soksi nyeupe jozi mbili [2]

7.Track suit nyeusi moja yenye mistari myeupe mikononi ,hii huvaliwa siku za jumatano na ijumaa
ambazo ni siku za michezo.

VIFAA VYA MICHEZO KWA WANAFUNZI WOTE
[a]Raba jozi moja .

[b] Bukta moja rangi nyekundu kwa wavulana.
© T-shirt zinapatikana shuleni kwa gharama ya tsh 12,000/=

VIFAA VYA TAALUMA
[a] Daftari kubwa kumi [Counter books].
[b]Kalamu za wino rangi ya bluu au nyeusi za kutosha.

[c]Mkebe mmoja na rula.

[d] Kamusi ya Kiswahili na dictionary ya Kiingereza

[e]Rimu moja ya karatasi ya[ A4] kwaajili ya kufanyia mazoezi mbalimbali na mitihani ya
kujipima,itakaguliwa shuleni.Fedha haitapokelewa.

[flUje na picha ‘passport size’ zilizopigwa nyuma ya kitambaa cha bluu na shati jeupe nakala tatu [3].
[g]Faili moja kwa ajili ya kutunzia kumbukumbu za kitaaluma pamoja na taarifa nyingine.

VIFAA VYA USAFI
1.Kila mvulana aje na jembe jipya lenye mpini .

2.Kila mvulana aje na ndoo moja ya lita kumi.
3.Kila msichana aje na kwanja moja jipya.
4 Kila msichana aje na mopa moja.



MAHITAJI YA WASICHANA KWA AJILI YA MATUMIZI YAO WAKIWA KATIKA HOSTEL
1.Godoro moja la futi mbili na nusu

2.Mashuka mawili ya rangi ya pink.

3.Blanketi moja zito.

4.Ndoo mbili za lita kumi kwaajili ya kufanyia usafi pamoja na kutunzia maji masafi .
5.Vifaa vya usafi binafsi kama sabuni ,mswaki nk.

6.Taulo moja.

7. Kandambili za kuogea

8.Taa moja ya sola ambayo ataitumia kujisomea usiku [umeme ukikatika] sio mshumaa.
9.Vyombo vya kulia chakula kama sahani,bakuli kikombe na kijiko.

10.Sanduku la bati [tranker]imara kwa ajili ya kutunzia vifaa vyake

11.Magauni mawili rangi ya zambarau ambalo ni shamba dress la kuvaa wakati wa shughuli za nje.
12.Aje na nguo za ndani za kutosha.

13.Aje na taulo za kike za kutosha.

14 Aje na bima ya afya kwaajili ya matibabu awapo shuleni.

15 Aje na jaketi jeusi lisilo na maandishi kwaajili ya kuvaa usiku awapo darasani kujisomea.

HAKIKISHA UNAJAZA FOMU ZIFUTAZO KABLA YA KUJA AU KURIPOTI HAPA .
1.Fomu ya kukubali nafasi.

2.Fomu ya maelezo binafsi ya mwanafunzi.
3.Fomu ya kupima afya.[medical examination form]
J.P. MAMMBA.
MKUU WA SHULE
0764963323.



SHERIA ZA SHULE YA SEKONDARI KIPAGALO
1. Kila mwanafunzi anatakiwa kusimama na kumsalimia mtu yeyote anayemzidi umri wakati wowote na  mahali
popote.
2. mwanafunzi anatakiwa kuheshimiana na kushirikiana na wenzake.
. Mwanafunzi anatakiwa kufanya kazi anazopewa.
. Mwanafunzi anatzakiwa kuheshimu bendera ya taifa,fedha ya taifa wakati wowote.
. Mwanafunzi anatakiwa kuwa msafi na kutunza mazingira wakati wote.
. Mwanafunzi anatakiwa kuwa mfano mwema ndani na nje ya shule.
. Mwanafunzi anatakiwa kuheshimu ofisi ya mkuu wa shule,ofisi zote za shule,maktaba pamoja na madarasa.
. Mwanafunzi anatakiwa kuhudhuria masomo yote kwa wakati na kufanya mitihani inayomhusu.
. Mwanafunzi anatakiwa kuhudhuria mikutano yote shuleni kama vile;kupandisha bendera ya taifa ,baraza la shule
mikutano ya bweni, darasa n.k .
10. Mwanafunzi anatakiwa kutii kengele kama wito wa haraka.
11. Mwanafunzi anatakiwa kuvaa sare ya shule
.Darasani
.Anapotoka nje ya shule
.Wakati wa baraza la shule.
12. Mwanafunzi atatoka nje ya shule kwa ruhusa maalum ya
.Mwalimu wa zamu na kuwepo shuleni kabla ya saa 12 ;00 jioni.
.Mkuu wa shule tu kwa kibali cha kulala nje (kwa wanaokaa hostel)
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NB Mwanafunzi akilala nje bila ruhusa atakuwa amejifukuzisha shule mwenyewe
13. Mwanafunzi haruhusiwi kutembelea nyumba za walimu na watumishi wengine ila kwa kibali maalum.sehemu
hizi ni nje ya mipaka ya shule.
14. Mwanafunzi haruhusiwi kuingiza mgeni yeyote katika hostel au darasani.
15. Mwanafunzi haruhusiwi kutembelea au kujihusisha na maeneo yafuatayo
.Vilabu vya pombe
.majumba ya kufikia wageni (guest house)
16. Mwanafunzi anatakiwa kutunza mali binafsi pamoja na mali za umma kama vile ;madawati,vitanda ,vifaa
vya maabara,vitabu pamoja na majengo ya shule.
17. Mwanafunzi haruhusiwi kwa namna yoyote kumiliki au kutumia vifaa vinavyotumia umeme awapo shuleni
kama vile; SIMU,JIKO,HEATER,REDIO NK.
MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE
1. Wizl
UASHERATI UBAKAJI NA USHOGA
UVUTAJI BANGI
KUPIGANA ,KUMPIGA MWALIMU AU MTUMISHI
KUOA AU KUOLEWA
KUPATA AU KUSABABISHA MIMBA
KUTOA MIMBA
KUTOA LUGHA CHAFU AU YA MATUSI
. KUPATIKANA NA MAKOSA YA JINAI
10. KUGOMA [ KUONGOZA AU KUCHOCHEA MGOMO SHULENI
11. KUKATA ADHABU HALALI KWA MAKUSUDI
12. KUPATIKANA NA SIMU AU VIFAA VYA SIMU.
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J.P.MAMMBA



SHULE YA SEKONDARI KIPAGALO

FOMU YA KUJIANDIKISHA SHULE
HABARI ZA MZAZI/MLEZI

(fomu hii ijazwe na mzazi/mlezi na irudishwe shuleni)
1.Jina kamili la Baba

2.Uraia
3.Kazi yake

4.Jina kamili la Mama
5.Uraia

6.Kazi yake
7.Jina kamili la Mlezi kama haishi na wazazi wake

8.Mtoto anaishi na Mama tu, Baba tu, Wazazi wote,Mlezi (kata yasiyo kuhusu)
9.Dini ya Mzazi/Mlezi
10.Dhehebu

11.Dhehebu unalotaka mwanao alelewe

12.Namba za simu za Mlezi/Mzazi
Mimi Mzazi/Mlezi wa
nathibitisha kuwa taarifa hiyo hapo juu ni sahihi. Naahidi kushirikiana na uongozi wa Shule ili

kuhakikisha kuwa kijana anakuwa na tabia njema ikiwa ni pamoja na kulipa michango na ada
kwa wakati, pia kumtimizia mahitaji yake muhimu kwa wakati.
Tarehe Sahihi

SEHEMU HII JAZWE NA MWANAFUNZI
Mimi kwa hiari yangu nakubali nafasi

niliyopewa ya kujiunga na kidato cha kwanza katika Shule ya Sekondari Kipagalo.
Jina la Mwanafunzi

Sahihi ya Mwanafunzi Tarehe

MKUU WA SHULE
J.P MAMMBA




JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS-TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA MAKETE
SHULE YA SEKONDARI KIPAGALO.
MCHANGO WA CHAKULA KWA MWAKA 2023

1.WASICHANA [KWA MWAKA]

i.mahindi debe 8@tshs 15000/=jumla 8x15000= TSHS 120,000/=
ii.maharage debe 2@tshs 40,000/=Jumla 2x40,000= TSHS 80,000/=
iii. mchele debe 1@tshs 40,000/= jumla 1x40,000= TSHS 40,000/=
JUMLA NDOGO TSHS TSHS 240,000/=
2.WAVULANA KWA MWAKA.
i.mahindi debe 5@tshs 15000/= jumla 5x15000= TSHS 75,000/=
ii.maharage debe 1@tshs40,000/= jumla 1x40000= TSHS 40,000/=
iii.mchele debe 1@tshs40,000/= jumla 1x40000= TSHS 40,000/=
JUMLA NDOGO TSHS 155,000/=
3 .GHARAMA NYINGINE
(@) Kulipa Wapishi......ccccuieeeeriineiececerce et eer et as e TSHS 10,000/=
(b) KUNUNUA SUKAF..ccierieeieeierce ettt ev et e vee e s r s v s TSHS 7000/=
() Kukoboa Na KUSAZa .....ccccueveueeveuieieieeieeieree et et eves e TSHS 6000/=
(d) Mafuta ya KUPIKIia ..ccccceeeeieeee sttt st s TSHS 7000/=
(e) Mboga za Majani Na VIUNGO......cccccuveeveeeeeiereee st evee e TSHS 5000/=
(F) NYAMA. ittt ettt st et s es s et ee e ene TSHS 7000/=
(8) Vyombo vya KUPiKia.....cceveeereee ettt TSHS 3000/=
(N) Kuni za KUPIKI@....oeie vttt et st es e e TSHS 10,000/=

JUMLA YA GHARAMA NYINGINE TSHS 55,000/=
N.B Wasichana watachangia tshs 15,0000/ kwa mwaka kwaajili ya kumlipa matron.
JUMLA KUU/JUMLA YOTE
(2) WaASICRANG.....uiviee ettt sttt st st e erene TSHS 310,000/=
(D) WaVUIANE ..ottt e s TSHS 210,000/=
N.B. Bei elekezi ya nafaka zilizotzjwa hapo juu inaweza kubadilika kuendana namwenendo
wa hali ya soko.

Nakutakia utekelezaji mwema kwa maendeleo ya watoto wetu.

J.P.MAMMBA

MKUU WA SHULE.



