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MWANAFUNZI ___________________________________________________________ 

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI LUPILA KIDATO CHA KWANZA 2023 

1. Nina furaha ya kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na Kidato cha Kwanza katika Shule hii 

Mwaka 2023. 

2. Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe ……. /01/2023 siku ya Jumatatu asubuhi. 

Unatakiwa kuripoti bila kukosa shuleni tarehe ……/01/2023 na masomo yataanza mara tu baada 

ya shule kufungua. 

 

MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA 

MCHANGO WA CHAKULA KWA WANAFUNZI WA HOSTELI 

Kwa kuwa kila Mwanafunzi atakaa Hosteli hivyo:- 

Kila Mzazi/Mlezi atachangia mtoto wake chakula kwa utaratibu wa miezi mitatu mitatu yaani robo 

Mhula. Gharama ya chakula kwa Mwaka ni Tsh. 380,000/=. Hivyo utachangia kama ifuatavyo:- 

Robo ya 1 Jan – March  Robo ya 2 April – Juni  Robo ya 3 Julai - Sept Robo ya 4 Okt – Dese 

95,000/= 95,000/= 95,000/= 95,000/= 

Pia Mzazi atachangia mchango wa majiko na masufuria 20,000/= 

Kwa gharama hiyo ni makubaliano ya Wazazi baada ya kukubaliana bajeti ya Mwaka 2020. Mwanafunzi 

atakula chakula kama ifuatavyo:- 

 Uji kila siku 

 Ugali maharage milo miwili kila siku 

 Nyama mara moja kwa mwezi 

 Wali mara moja kwa wiki 

 Mboga za majani kila siku na matunda mara 2 kwa wiki 

 Pia fedha hiyo italipa wapishi wa chakula cha wanafunzi. 

 

3. SARE YA SHULE 

A: Sare ya shule ni:- 

i. Kwa Wavulana:-  Suruali mbili (2) nyeusi na kijani jeshi mbili (2) kitambaa Kizito zenye 

mshono wa heshima (suruali zenye mfuko wa jeans haziruhusiwi), shati mbili (2) tetroni 

mikono mirefu, viatu vyeusi vya Ngozi vya kufunga Kamba (gidamu) vyenye kisigino 

kifupi jozi mbili (2), soksi nyeusi jozi tano (5) sweta la bluu lisilo na maandishi yeyote na 

T-shirt nyekundu (itapatikana shuleni yenye nembo ya shule), track – suit Bluu Bahari 

(adidas), raba nyeusi na Neti. 

ii. Kwa Wasichana:- Suruali mbili (2) nyeusi na kijani jeshi mbili (2) kitambaa Kizito zenye 

mshono wa heshima, Gauni solo mikono mirefu (2) rangi nyeupe satini zisizo na 

malinda. Viatu vyeusi vya Ngozi vya kufunga Kamba (gidamu) vyenye kisigino kifupi jozi 



mbili (2), soksi nyeupe ndefu jozi (5), sweta la bluu lisilo na maandishi yeyote na T-shirt 

nyekundu (itapatikana shuleni yenye nembo ya shule), track – suit Bluu Bahari (adidas), 

raba nyeusi na Neti. 

B: SARE ZA MICHEZO NA NGUO ZA KUSHINDIA/KAZI ZA NJE 

i. Kwa Wavulana: - Raba nyeusi na nyeupe jozi moja, bukta bluu au nyeusi na fulana (T-

shirt nyekundu na track suit nyeusi (adidas) yenye upindo mweupe mikononi na suruali 

Dark bluu.  Pia aje na jaketi moja zito jeusi lisilo na kofia na maandishi. 

ii. Kwa Wasichana: - raba nyeusi, gauni rangi ya pink (solo), track suit nyeusi yenye upindo 

mweupe mikononi (adidas) na Jaketi moja zito jeusi lisilo na kofia na maandishi.  

NB: Sare zote zilizotajwa na kuainishwa hapo juu mwanafunzi ashonewe au anunuliwe 

na kuja nazo siku ya kuripoti shuleni na ziwe katika maadili ya shule na ukishona 

tofauti hutapokelewa. 

 

4. VIFAA VYA DARASANI NA VINGINEVYO 

a) Mkebe wa Hisabati (Mathematical sets) Daftari kubwa 15 (counter books) na kalamu (bick) 

za kutosha, Kamusi ya Kiswahili na Kiingereza, Biblia kwa Wakristo na Kuluani kwa 

Waislamu. 

b) Mabunda mawili (02) ya karatasi. (REAM 2) 

 

5. VIFAA VYA HOSTELI 

a) Ndoo mbili kwa ajili ya kuogea na usafi 

b) Godoro la futi 2½ (upana), Blanketi moja na shuka mbili (2) rangi ya Bluu Bahari, kwa 

Wavulana na rangi ya pinki kwa Wasichana 

c) Vyombo vya kulia chakula (sahani, bakuli, kikombe na kijiko. 

d) Kitanda na gharama za hosteli uje na fedha shilingi 60,000/= 

e) Neti moja 

f) Fedha ya umeme shilingi 10,000/= kwa mwaka 

g) Mfagio mkubwa 1 (chelewa) mfagio wa kudekia 1 (rubber squeezer) na brashi ngumu 1 

(Hard broom) jembe lenye mpini moja. 

h) Uje na jembe na kwanja. 

 

6. SHERIA NA KANUNI ZA SHULE 

Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu ya Mwaka 1978. Aidha inazingatia miongozo 

yote inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya Elimu Nchini. Unatakiwa kuzingatia mambo ya 

msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapata nakala yake mara baada ya 

kuripoti shuleni. 

a) Heshima kwa viongozi, wazazi na wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni 

lazima 

b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli za ndani na nje ya shule ni muhimu 

c) Kutimiza kwa makini maandalio ya jioni (preparation) 

d) Kuwahi na kutimiza shughuli za shule na nyingine utakazopewa 

e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelezo juu ya kuwepo ndani na nje ya 

mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii. 

f) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule kwa ujumla 

g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa 

h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote. 

 

7. MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA YAKASABABISHA UKAFUKUZWA SHULE 



a) Wizi 

b) Uasherati, ubakaji na ushoga 

c) Ulevi na madawa ya kulevya 

d) Uvutaji bangi 

e) Makosa ya jinai (kubaka, kuua) 

f) Kupigana na kupiga 

g) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma 

h) Kudharau bendera ya shule 

i) Kuoa au kuolewa 

j) Kupata mimba au kusababisha mimba ndani ya shule 

k) Kutoa mimba au kusaidia kutoa mimba 

l) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa shule au watu 

m) Kukataa adhabu kwa makusudi. 

 

8. MAMBO MENGINE MUHIMU YA KUZINGATIA 

a) Wasichana wote na wavulana wote lazima kukaa Hosteli 

b) Kwa wanafunzi wote ni vema kuleta fedha kama ilivyoainishwa hapo juu 

c) Jaza fomu ya kupima afya yako (Medical examination form) kwa Mganga wa Wilaya au Kituo 

cha Afya 

d) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu Historia ya wanafunzi/mkataba wa kutoshiriki katika 

migomo, fujo na makosa ya jinai 

e) Fomu ya Mzazi/Mlezi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni, kulipa, michango na melezo 

mengine yatatolewa shuleni 

f) Mahitaji muhimu yaliyoainishwa hapo juu ikiwa ni Pamoja na michango ya chakula, sare, 

vifaa na fomu mbalimbali vyote vitakaguliwa siku anaporipoti mwanafunzi shuleni. 

Visipokamilika utarudishwa kuvifuata 

g) Mwisho wa kumpokea mtoto ni tarehe ………./01/2023 atakayechelewa atachukuliwa hatua 

za kisheria. 

NB: FEDHA ZA CHAKULA ZINAKUSANYWA NA KAMATI MAALUMU YA WAZAZI YA CHAKULA NA 

KUPANGA MATUMIZI YAKE KAMA WALIVYOKUBALIANA NA MZABUNI NA WAZAZI. 

TAREHE YA KURIPOTI NI MOJA TU KWA WANAFUNZI WOTE HIVYO FIKA BILA KUKOSA ILI KUEPUKA 

UONGOZI WA KATA KUKUCHUKULIA HATUA. 

9. TAFADHALI SOMA KWA MAKINI MAELEZO/MAAGIZO HAYO NA KUYATEKELEZA KIKAMILIFU 

 

 

 

 

 

 

__________________________ 
DAUDI KAYANDA PUYE 

KAIMU MKUU WA SHULE 
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KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI LUPILA 


