
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

 

OFISI YA RAIS 

 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

 

HALMASHAURI YA WILAYA YA MAKETE 

          

Simu Na: +255 (026) 2740016                Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji, 

Nukushi:  +255 026 2740103     Halmashauri Wilaya ya Makete, 

BaruaPepe: ded@makete.go.tz     4 Barabara ya Bomani, 

Tovuti:http:www.maketedc.go.tz     59582 MAKETE, NJOMBE,                                                                             

Unapojibu tafadhali taja;                S.L.P 6, MAKETE 

 

Kumb. Na.EB.22/124/01/66                        17/04/2023                                           

             

 

YAH: TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI  

 

Halmashauri ya Wilaya ya Makete imepokea kibali cha ajira mpya chenye Kumb Na 

FA.97/228/01/9/ “EMP”/06 cha tarehe 06/Aprili/2023 kilichotolewa na Katibu Mkuu 

Ofisi ya Rais Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora. 

 

Hivyo basi Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Makete 

anawatangazia nafasi za kazi Watanzania wenye sifa na uwezo wa kujaza nafasi 

ifuatayo: - 

 

1. MTENDAJI WA KIJIJI DARAJA LA III - NAFASI 14 

 

Sifa za muombaji 

 

i. Awe na Cheti cha Kuhitimu na kufaulu kidato cha Nne (IV) au cha sita (VI) 

 

ii. Aliyehitimu mafunzo ya Astashahada katika moja ya fani zifuatazo; Sheria, 

Elimu ya Jamii, Usimamizi wa Fedha, Maendeleo ya Jamii na Sayansi ya sanaa 

kutoka Chuo cha Serikali za Mitaa Hombolo au Chuo chochote 

kinachotambuliwa na Serikali. 

 

KAZI NA MAJUKUMU 

 

i. Afisa Masuuli na Mtendaji  Mkuu wa Serikali ya Kijiji 

 

ii. Kusimamia Ulinzi na Usalama wa Raia na mali zao, kuwa Mlinzi wa Amani na 

Msimamizi wa Utawala bora katika Kijiji 

 

iii. Kuratibu na kusimamia upangaji na utekelezaji wa Mpango wa Maendeleo ya 

Kijiji 
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iv. Katibu wa Mikutano na Kamati zote za Halmashauri ya Kijiji 

 

v. Kutafsiri  na kusimamia Sera, Sheria na Taratibu 

 

vi. Kuandaa taarifa za utekelezaji wa kazi katika kijiji na kuhamasisha wananchi 

katika kuandaa na kutekeleza mikakati ya kuondoa Njaa, Umasikini na 

Kuongeza Uzalishaji mali. 

 

vii. Kiongozi wa wakuu wa vitengo vya kitaaluma katika Kijiji 

 

viii. Kusimamia, Kukusanya na Kuhifadhi Kumbukumbu zote na nyaraka za Kijiji. 

 

ix. Mwenyekiti wa Kikao cha Wataalamu waliopo katika Kijiji. 

 

x. Kupokea, Kusikiliza na kutatua malalamiko na migogoro ya wananchi. 

 

xi. Kusimamia utungaji wa Sheria ndogo za kijiji 

 

xii. Atawajibika kwa Mtendaji wa Kata. 

 

MSHAHARA. 

 

Cheo cha Mtendaji wa Kijiji Daraja la III kina ngazi ya Mshahara wa TGS B I kwa 

mwezi. 

 

 

2.  KATIBU MAHSUSI Daraja III- NAFASI 5 

 

1.1 Sifa za Mwombaji 

i. Awe mwenye elimu ya kidato cha nne au sita 

 

ii. Awe na Astashahada (NTA Level 5) ya Mafunzo ya uhazili na kufaulu 

Mtihani wa hatua ya tatu 

 

iii. Awe amefaulu somo la Hati Mkato ya Kiswahili na Kingereza Maneno 

80 kwa dakika moja na awe amepata mafunzo ya kompyuta kutoka 

chuo cha Utumishi wa Umma (TPSC) au Chuo kingine 

kinachotambulika na Serikali. 

 

1.2 KAZI NA MAJUKUMU 

i. Kuchapa barua, taarifa na nyaraka mbalimbali.  

 

ii. Kusaidia kupokea wageni na kuwasaili shida zao, na kuwaelekeza 

sehemu wanapoweza kushughulikiwa. 

 



iii. Kusaidia kutunza taarifa/kumbukumbu za matukio, miradi, wageni, 

tarehe za kutekelezwa katika ofisi anamofanyia kazi, na kumuarifu 

mkuu wake kwa wakati unaohitajika. 

 

iv. Kusaidia kutafuta na kumpatia mkuu wake majalada, nyaraka au kitu 

chochote kinachohitajika katika shughuli za kazi hapo ofisini. 

 

v. Kusaidia kufikisha maelekezo ya mkuu wake wa kazi kwa wasaidizi 

wake na pia kumuarifu kuhusu taarifa zozote anazokuwa amepewa na 

wasaidizi hao. 

 

vi. Kusaidia kupokea majalada, kuyagawa kwa maofisa walio katika 

sehemu alipo, na kuyakusanya, kuyatunza na kuyarudisha sehemu 

zinazohusika. 

 

vii. Kutekeleza kazi zozote atakazokuwa amepangiwa na msimamizi 

wake wa kazi. 

 

1.3 MSHAHARA 

Kwa kuzingatia Muundo na Ngazi za Mshahara  ya Watumishi wa Serikali yaani TGS 

B1 kwa mwezi. 

 

MASHARTI YA JUMLA KWA WAOMBAJI WOTE  

 

i. Mwombaji awe Raia wa Tanzania na awe tayari kufanya kazi sehemu yeyote 

kwenye Halmashauri ya Wilaya ya Makete. 

 

ii. Mwombaji awe na umri kati ya miaka 18 na usiozidi 45 na awe hajawahi 

kupatikana na kosa la jinai au kufungwa jela. 

 

iii. Maombi yote yaambatanishwe na maelezo binafsi yanayojitosheleza (Detailed 

CV) namba za simu na anwani sahihi. 

 

iv. Maombi yote ya mwombaji yaambatane na nakala ya Vyeti vya Taaluma, vyeti 

vya kidato cha (IV au IV), Cheti cha Kuzaliwa na picha mbili (2) za passport size 

za hivi karibuni na ziandikwe jina kwa nyuma. 

 

v. Testimonals na “Provisional statement of resuls” hati ya matokeo ya kidato cha 

nne na sita HAVITAKUBALIWA 

 

vi. Waombaji waliosoma nje ya Tanzania wahakikishe vyeti vyako vimehakikiwa na 

kuidhinishwa na Mamlaka husika (TCU na NACTE) na taarifa ya Uhakiki 

iambatanishwe kwenye maombi. 

 

vii. Siku ya Usaili kila mwombaji afike na Vyeti halisi (Original) vya Elimu, Taaluma, 

Kuzaliwa kuzaliwa na Kitambulisho. 

 



viii. Waombaji waliostaafishwa au kuacha kazi katika Utumishi wa Umma 

hawataruhusiwa kuomba isipokuwa kama wana kibali cha Katibu Mkuu 

Kiongozi. 

 

ix.  Uwasilishwaji wa taarifa na sifa za kughushi ni kosa kisheria na wahusika 

watachukuliwa hatua za Kisheria. 

 

x. Mwisho wa kupokea maombi ni tarehe 08/05/2023 saa 9:30 alasiri. 

 

xi. Maombi yaambatanishwe na nakala ya kitambulisho cha NIDA. 

 

xii. Maombi yote yatumwe kwa njia ya Posta kwa Anwani ya :- 

 

Mkurugenzi Mtendaji  

Halmashauri ya Wilaya ya Makete, 

S.L.P 6 

MAKETE 

 
William M. Makufwe 

 Mkurugenzi Mtendaji 

Halmashauri ya Wilaya 

MAKETE 

 
Nakala: 

1. Katibu wa Tume, 

Ofisi ya Rais, 

Sekretarieti ya Ajira katika Utumishi wa Umma, 

S.L.P 2320, 

DODOMA. 

 

2. Tovuti ya Halmashauri 

www.maketedc.go.tz 

 

3. Meneja Redio Kitulo FM 
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4. Mbao za Matangazo 

Halmashauri ya Wilaya 

MAKETE 
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