
OFISI YA RAIS  -TAMISEMI  

SHULE YA SEKONDARI UKWAMA, 

                                                                                                                                  S. L. P  145, 

 Kumb. Namb…………………….                                                                                                MAKETE. 

Tarehe……………. 

JINA LA MWANAFUNZI …………………………………………………………….. 

S.L. P ………………………. 

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA, SHULE YA SEKONDARI MWAKA 2021 

1. Nina furaha kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika 
shule  hii, mwaka 2023. Shule ya sekondari Ukwama ipo umbali wa km 43 toka 
halmashauri ya wilaya ya Makete.  Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe 
09/01/2023  unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 09/01/2023 na mwisho wa 
kuripoti ni tarehe 12/01/2023 

2. Mambo muhimu ya kuzingatia 

2.1. Sare ya shule  ni  

    i. Mashati mawili meupe ya tetroni ya mikono mirefu kwa wote yawe ya mshono wa 
kawaida na mfuko mmoja. 

   ii. Viatu vyeusi vya ngozi jozi mbili vyenye kisigino kifupi vya kufunga kwa gidamu kwa 
wote . 

  iii. Soksi jozi tatu , wasichana rangi nyeupe na wavulana rangi nyeusi. 

  iv. Sweta moja rangi ya damu ya mzee na moja rangi ya kijivu  aje nayo. (Makoti na jaketi 
hayaruhusiwi.) 

  v. Kila mwanafunzi anapaswa kuwa na mavazi ya michezo. (Raba pea moja, track full suit 
rangi  ya  bluu na T-shirt [T-shirt zinapatikana shuleni kwa gharama ya Tsh.12000/= 

  vi. Suruali moja ya rangi ya dark blue na moja rangi ya kijivu aje nazo kwa wavulana. 

  Vii. Sketi moja ya rangi ya dark blue na moja rangi ya kijivu na suruali moja rangi ya dark 
blue na moja rangi ya kijivu watakazo vaa kwa pamoja. 

2.2. Daftari, kalamu na mkebe wa hesabu na rimu moja ya kufanyia mazoezi yake. 
2.3. Vifaa vya usafi wake binafsi fagio aina ya chelewa,  ndoo ya lita 10,  Jembe na mpini.  

2.3. Kwa kuwa shule ni ya kutwa gharama za chakula ni jukumu la mzazi /mlezi 

     a) Mchango  wa chakula ni mahindi madebe manne  b) Maharage debe moja,  c) Mchele 
lita kumi  d) Fedha Tsh 60,000/-  kwa muhula. 

b) Kila mwanafunzi atatakiwa kuwa na kitambulisho cha shule,kinapatikana shule kwa 
shilingi 5000/= 



3.1. Sheria na kanuni  muhimu za shule hii 

a.  Heshima kwa viongozi, wazazi, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la  
lazima. 

b. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli za ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya 
shule ni lazima. 

c.  Kushiriki kwa makini kufanya maandalizi ya jioni  (preparation). 

d.  Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa. 

e.  Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na  
nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule. 

f.  Kutunza usafi wa mwili,mavazi na mazingira ya shule. 

g. Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa. 

h.  Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote. 

i.   Kutunza mali za shule. 

3.2. Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule 

a.  Wizi. 

b.  Uasherati na ushoga. 

c.  Ubakaji. 

d.  Ulevi na matumizi ya dawa za kulevya kama vile uvutaji wa bangi, cocaine, mirungi, 
kubeli  na kadhalika. 

e.  Kupiga au kupigana. 

f.  Kuharibu kwa makusudi mali za umma. 

g.  Kudharau Bendera ya Taifa. 

h.  Kuoa au kuolewa. 

i.  Kutoa mimba. 

j.  Kugoma ,kuchochea na kuongoza au kushiriki katika uvunjifu wa amani na usalama wa 
shule au watu. 

k. Kukataa adhabu kwa makusudi. 

      l. Kuwa na simu ya mkononi. 

 

 

OFISI YA WAZIRI MKUU - TAMISEMI 



SHULE YA SECONDARI UKWAMA 

A. HABARI BINAFSI ZA MWANAFUNZI 

1. Jina Kamili  …………………………………………….. 

2. Tarehe ya kuzaliwa  …………………………….Wilaya  ……………………………….. 

3. Jina la baba mzazi ………………………….. kabila ……………………………………. 

4. Anayegharamia elimu ya kijana ni ……………………………………….. 

    Uhusiano wake na mwanafunzi  ni …………………………………………. 

    Kazi afanyayo ni ………………………….. 

5.Anwani ya anayeishi na mwanafunzi ni   ………………………………………………………….Simu namba  

………………………….. 

  B.              TAMKO LA MZAZI/ MLEZI 

Mimi …………………………… nakubali mwanangu asome katika shule hii na naahidi kumtimizia  

mahitaji yote yanayotakiwa ikiwa pamoja kumnunulia sare ya shule kwa wakati na kushirikiana 

na uongozi wa shule katika kuboresha masomo na mwenendo wa tabia nzuri ya mwanafunzi 

huyu. 

C. REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION 

To medical officer  

MAKETE Government hospital 

Please examine the above named youth as to her /his fitness pursue secondary 

school classes as well as conduct manual activities as a day school student. 

D. MEDICAL OFFICER(S)  RECOMMENDATION 

………………………………………… has examined the above mentioned student and  has 

found him / her fit / unfit to pursue studies at secondary school level. 

I recommend as overleaf for improvement. 

 

Name   ……………………………………….      Signature…………………………          Date………  

…………… 

J. M. SAADAN 

MKUU WA SHULE 

 


